ผู้เขียน หัวข้อ: การประชุมผู้ถือหุ้นต้องมีผู้เข้าร่วมประชุมจํานวนเท่าใด  (อ่าน 2 ครั้ง)

0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Saichonka

  • Hero Member
  • *****
  • กระทู้: 15986
    • ดูรายละเอียด

โค๊ด: [Select]

การประชุมผู้ถือหุ้นต้องมีผู้เข้าร่วมประชุมจํานวนเท่าใด ?
จึงจะถือว่าครบองค์ประชุม
- ต้องมีผู้เข้าร่วมประชุมซึ่งนับจากผู้ที่มาประชุมด้วยตนเองและจากผู้รับมอบฉันทะแล้ว
ได้ไม่น้อยกว่า 25 คน หรือไม่น้อยกว่าครึ่งหนึ่งของจํานวนผู้ถือหุ้นทั้งหมด และถือหุ้นรวมกันได้ไม่น้อยกว่า 1 ใน 3 ของจํานวนหุ้นที่จําหน่ายได้ทั้งหมด
(ตาม พ.ร.บ. มหาชน มาตรา 103)
- Penguin Organize รับจัดประชุมอย่างมืออาชีพ ลดขั้นตอนและข้อผิดพลาดต่างๆได้อย่างมีประสิทธิภาพ
www.penguinorganize.com
LINE : @penguinorganize
Mobile : 061 635 4787
#AGM #EGM #เอจีเอ็ม #อีจีเอ็ม #จัดประชุม #ผู้ถือหุ้น #ตลาดหลักทรัพย์ #TSD #ทำไมต้องจัดประชุม
Credit www.set.or.th/th

 

Sorry, the copyright must be in the template.
Please notify this forum's administrator that this site is missing the copyright message for SMF so they can rectify the situation. Display of copyright is a legal requirement. For more information on this please visit the Simple Machines website.